![](/uploaded/article/1256/files/%281%29.jpg)
Algae bloom หรือที่รู้กันคือ ปรากฏการณ์น้ำเขียว ( ปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น )
เกิดจากการเจริญเติบโตอย่างรวดเร็วของสาหร่าย(ไซยาโนแบคทีเรีย)ซึ่งเมื่อมีจำนวนมากเกินไป เมื่อสาหร่ายตาย เกิดการเคลื่อนที่ซ้อนทับกัน จะเน่าส่งกลิ่นเหม็นอย่างรุนแรง และในช่วงเวลากลางคืนสาหร่ายจะใช้ออกซิเจนในน้ำ จนเหลือน้อยมาก ทำให้ปลาตายจำนวนมาก
ซึ่งในหลายปีที่ผ่านมา ในพื้นที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เกิดปรากฎการณ์ยูโทรฟิเคชั่น ในบึงกี และบึงหนองโคตร เป็นประจำทุกปี กินพื้นที่กว่า 1,000 ไร่ ส่งผลกระทบต่อประชาชนที่อาศัยอยู่ใกล้เคียงอย่างมาก เป็นปัญหาที่ท้องถิ่นไม่อาจแก้ไขได้ด้วยตนเอง
![](/uploaded/article/1256/files/99010869_1427968214060771_3406818099851165696_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/97610191_1864226690374824_8093354935707500544_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/97974616_859205301229723_7634040515914104832_n.jpg)
เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จึงได้หารือร่วมกับเครือข่าย คณะสาธารณสุขศาสตร มหาวิทยาลัยขอนแก่น สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 10 กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม และ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดขอนแก่น ซึ่งได้ระดมความคิด วางแผนแก้ไขปัญหาดังกล่าวหลายครั้ง จึงได้ขอสรุปโดยกำหนดเป้าหมายร่วมกัน คือ “ ต้องทำให้บ้านเป็ดเป็น Model ในเชิงพื้นที่ ทั้งการแก้ไขปัญหา และ ความร่วมมือจากหลายภาคส่วน ” และได้ทดลองศึกษาวิจัยในบึงกี ที่ประสบปัญหาปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น เช่นเดียวกับบึงหนองโคตร ก่อนขยายผลสู่บึงหนองโคตรต่อไป จึงได้จัดทำโครงการบ้านเป็ดรักษ์สิ่งแวดล้อม เพื่อป้องกันการเกิดปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น (Eutrophication) ในแหล่งน้ำจืด ขึ้น
![](/uploaded/article/1256/files/%285%29.jpg)
วันที่ 15 มกราคม 2562 ทต.บ้านเป็ด ร่วมกับ ผศ.ดร.อนุชนรา ตาลกุล คัสเธอร์ Mr. Anthony Charles Kuster ดร.ฤทธิรงค์ จันทร์โกฏิและทีมวิจัย คณะสาธารณะสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดเวทีคืนข้อมูลโครงการพัฒนาศักยภาพ ความเป็นเลิศ ในงานวิจัยด้านการฟื้นฟูและแก้ปัญหายูโทรฟิเคชันในแหล่งน้ำจืด “กรณีศึกษาบึงกี เทศบาลตำบลบ้านเป็ด “ ซึ่งได้มีการเก็บรวบรวมข้อมูลทางห้องปฏิบัติการ ของตัวอย่างน้ำและโคลนในบึงกีอย่างต่อเนื่อง เพื่อคืนข้อมูลผลการวิเคราะห์ และนำเสนอแนวทางการจัดการคุณภาพน้ำ ในบึงกี ป้องกันปัญหาจากปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น(น้ำเขียว) ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
![](/uploaded/article/1256/files/99293402_328629441453919_5273817353807724544_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99084788_191044802057895_8069825365398257664_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99070173_236018717697276_7269667366106038272_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99078098_340930980203197_6115710362063994880_n.jpg)
ซึ่งในหลายปีที่ผ่านมา ในพื้นที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เกิดปรากฎการณ์ยูโทรฟิเคชั่น ในบึงกี และบึงหนองโคตร เป็นประจำทุกปี กินพื้นที่กว่า 1,000 ไร่ ส่งผลกระทบต่อประชาชนที่อาศัยอยู่ใกล้เคียงอย่างมาก เป็นปัญหาที่ท้องถิ่นไม่อาจแก้ไขได้ด้วยตนเอง
![](/uploaded/article/1256/files/99010869_1427968214060771_3406818099851165696_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/97610191_1864226690374824_8093354935707500544_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/97974616_859205301229723_7634040515914104832_n.jpg)
เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จึงได้หารือร่วมกับเครือข่าย คณะสาธารณสุขศาสตร มหาวิทยาลัยขอนแก่น สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 10 กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม และ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดขอนแก่น ซึ่งได้ระดมความคิด วางแผนแก้ไขปัญหาดังกล่าวหลายครั้ง จึงได้ขอสรุปโดยกำหนดเป้าหมายร่วมกัน คือ “ ต้องทำให้บ้านเป็ดเป็น Model ในเชิงพื้นที่ ทั้งการแก้ไขปัญหา และ ความร่วมมือจากหลายภาคส่วน ” และได้ทดลองศึกษาวิจัยในบึงกี ที่ประสบปัญหาปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น เช่นเดียวกับบึงหนองโคตร ก่อนขยายผลสู่บึงหนองโคตรต่อไป จึงได้จัดทำโครงการบ้านเป็ดรักษ์สิ่งแวดล้อม เพื่อป้องกันการเกิดปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น (Eutrophication) ในแหล่งน้ำจืด ขึ้น
![](/uploaded/article/1256/files/%285%29.jpg)
วันที่ 15 มกราคม 2562 ทต.บ้านเป็ด ร่วมกับ ผศ.ดร.อนุชนรา ตาลกุล คัสเธอร์ Mr. Anthony Charles Kuster ดร.ฤทธิรงค์ จันทร์โกฏิและทีมวิจัย คณะสาธารณะสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดเวทีคืนข้อมูลโครงการพัฒนาศักยภาพ ความเป็นเลิศ ในงานวิจัยด้านการฟื้นฟูและแก้ปัญหายูโทรฟิเคชันในแหล่งน้ำจืด “กรณีศึกษาบึงกี เทศบาลตำบลบ้านเป็ด “ ซึ่งได้มีการเก็บรวบรวมข้อมูลทางห้องปฏิบัติการ ของตัวอย่างน้ำและโคลนในบึงกีอย่างต่อเนื่อง เพื่อคืนข้อมูลผลการวิเคราะห์ และนำเสนอแนวทางการจัดการคุณภาพน้ำ ในบึงกี ป้องกันปัญหาจากปรากฏการณ์ยูโทรฟิเคชั่น(น้ำเขียว) ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
![](/uploaded/article/1256/files/99293402_328629441453919_5273817353807724544_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99084788_191044802057895_8069825365398257664_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99070173_236018717697276_7269667366106038272_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99078098_340930980203197_6115710362063994880_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/%283%29.jpg)
1. ศึกษาความรู้ ข้อมูลพื้นฐาน และทำความเข้าใจปัญหาการเกิดยูโทรฟิเคชั่นในพื้นที่ และแนวทางการแก้ปัญหาเบื้องต้น จากอดีตถึงปัจจุบัน
![](/uploaded/article/1256/files/99008567_290809132089119_6355975037375217664_n.jpg)
2. หารือและแลกเปลี่ยนข้อมูล ผู้เชี่ยวชาญในหน่วยเครือข่ายสิ่งแวดล้อมแต่ละแห่ง ได้แก่ กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 10 และ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดขอนแก่น
![](/uploaded/article/1256/files/98603419_815362392203844_5649064205463060480_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/100678762_3128607520494148_5312092092304982016_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/98611091_660714498118105_3204898750824710144_n.jpg)
3. ประชุมทุกเครือข่ายเพื่อหาทางแก้ไขปัญหา และกำหนดเป้าหมายร่วมกัน
![](/uploaded/article/1256/files/97996834_676915229764076_5576424913939464192_n.jpg)
ภาพผู้แทนเครือข่ายลงนามความร่วมมือ ในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2562 ณ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
4. จัดหาทรัพยากรร่วมกัน ได้แก่- คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้มอบหมายให้ ผศ.ดร.อนุชนรา ตาลกุล คัสเธอร์ ดำเนินการศึกษาวิจัย และอนุมัติงบประมาณวิจัยจากคณะฯ จำนวน 160,000 บาท
- คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ค้นหาและประสานงานจากผู้เชี่ยวชาญตลอดจนค่าใช้จ่ายในการจัดหา จัดประชุมวิชาการและรับรองผู้เชี่ยวชาญ
- เทศบาลตำบลบ้านเป็ด สนับสนุนในส่วนของงบประมาณโครงการบ้านเป็ดรักษ์สิ่งแวดล้อม จำนวน 50,000 บาท และกำลังคน
5. ศึกษาวิจัยและวิธีควบคุมการเกิดยูโทรฟิเคชั่น บึงทดลองส่วนหนึ่งของบึงกี (ประมาณ 12 ไร่)
![](/uploaded/article/1256/files/97817964_924639064644706_6297575589662425088_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99281934_3112215298829597_5747105393864081408_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99269341_534740070742898_4595912819752304640_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99370463_2986480848111025_6879654803434110976_n.jpg)
6. เก็บตัวอย่าง น้ำ ไซยาโนแบคทีเรีย และโคลน ทำการวิเคราะห์อย่างละเอียด ก่อนและหลัง
การทดลองเติมสารส้ม
![](/uploaded/article/1256/files/99008574_634309217436132_1642085616394960896_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/98287844_1361782704020349_6034296233311338496_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/100062453_598029860808659_139244536248401920_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99240128_890129461472243_732124162545418240_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99157963_1114166605630780_7467732020639039488_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/72111035_1013368319002524_7780861730954936320_o.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/047e68776e4a8d77e8576cec546c57f2.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/87be7fbf6c35934d58059b668a43d84b.jpg)
7. สรุปผลการทดลองและคืนข้อมูลชุมชน
![](/uploaded/article/1256/files/%284%29.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/%286%29.jpg)
จากผลการทดลอง การควบคุมธาตุอาหารฟอสฟอรัสในบึงกี ในพื้นที่ 12 ไร่ แบบวิธีเติมสารส้ม (alum application) เพื่อดูดซับฟอสฟอรัส(phosphorus sorption) ทำให้จำนวนไซยาโนแบคทีเรียลดลงมาก ส่งผลให้ไม่เกิดปรากฏการณ์ ยูโทรฟิเคชั่น (น้ำเขียว) ไม่มีกลิ่นเหม็นจากการเน่าของไซยาโนแบคทีเรียและทำให้ ปลาตายน้อยลง
![](/uploaded/article/1256/files/98478485_241804263769143_8042283269137367040_n.jpg)
![](/uploaded/article/1256/files/99254242_468387983963516_4523156176837279744_n.jpg)
ประโยชน์ที่ได้รับ นอกจากจะสามารถป้องกันปัญหาระบบนิเวศของแหล่งน้ำ ลดการตายของสัตว์น้ำ ลดกลิ่นเหม็นจากการเน่าของสาหร่ายรวมถึงทัศนียภาพที่ไม่น่าดู อีกทั้งยังเป็นแนวทางแก้ปัญหาปรากฏการณ์ ยูโทรฟิเคชั่นให้กับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอื่น ตลอดจนเป็นต้นแบบการจัดการปัญหาโดยอาศัยเครือข่ายอีกด้วย
![](/uploaded/article/1256/files/2354.jpg)