วันที่ 27 พฤศจิกายน 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ได้เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปีพุทธศักราช 2562 ครั้งที่ 11/2562 โดยมีนายวรทัศน์ ธุลีจันทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ณ วัดไทรทอง ตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
![](/uploaded/content/1056/c86d26cd8048e3eca7a203c746308510.jpg)
![](/uploaded/content/1056/8c491f43a4b511e46413a78f2f1d764c.jpg)
![](/uploaded/content/1056/cd9c66711776256fa7fdf92b6011777e.jpg)
![](/uploaded/content/1056/0b59dce89007ece9f31d742b289d9548.jpg)
![](/uploaded/content/1056/50d547f8aff14db39f7f4e5e6d91931e.jpg)
![](/uploaded/content/1056/1285d9c81714df891ba67e2e70541a64.jpg)
![](/uploaded/content/1056/faa1fd558482b9c189db56ee2098dca6.jpg)
![](/uploaded/content/1056/eae94cbd39206e95b726954305a5571c.jpg)