วันที่ 3 ธันวาคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน โดยกรมทหารราบที่ 8 ค่ายสีหราชเดโชไชย ซึ่งมีกิจกรรมการปลูกต้นไม้(ดาวเรือง) และบำเพ็ญประโยชน์ทำความสะอาด เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เป็นวันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2562 โดยมีพันเอก ณรงค์ สวนแก้ว ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ 8 เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม ณ ลานกีฬาอ่างเก็บน้ำค่ายสีหราชเดโชไชย
![](/uploaded/content/1058/ac1bc67ae270294e7d33554ae83e3790.jpg)
![](/uploaded/content/1058/9678590d559a0ed5e0f5e132c0afe033.jpg)
![](/uploaded/content/1058/b92fb4e9853ac60abfbddaee16d2403d.jpg)
![](/uploaded/content/1058/a94df15b3698f03189013478fd947b39.jpg)
![](/uploaded/content/1058/ff5991b83b2acd05448f6c31b3a4c59e.jpg)
![](/uploaded/content/1058/66a6bee006cef210b6dd002ad32cbcc9.jpg)
![](/uploaded/content/1058/b401f8309786b62c45397df38952880f.jpg)