วันที่ 13 มกราคม 2561 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดได้จัดกิจกรรมงานวันเด็ก โดยมีนายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานพิธีเปิด งานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2561 โดยมีคณะผู้บริหารเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล หน่วยงานภาครัฐต่างๆ และประชาชน เข้าร่วมงาน พร้อมชมการแสดงและกิจกรรมจากหน่วยงานต่างๆ ณ สวนสาธารณะริมบึงหนองโคตร
![](/uploaded/content/106/261f171caa159724be0d7623146f911e.jpg)
![](/uploaded/content/106/0e77276c57dc3248852b66217245100e.jpg)
![](/uploaded/content/106/1074bd1a3afb7385235be95cdc542f4e.jpg)