วันที่ 5 ธันวาคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมพิธีเดินสวนสนาม วันชาติไทย ที่ลานสวนสนามมณฑลทหารบกที่ 23 ค่ายศรีพัชรินทร์ โดยมี นาย สมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานพิธีชุมนุมสวนสนามวันชาติไทย ประจำปี พ.ศ. 2562 ท่ามกลางกลุ่มพลังมวลชนจากทุกภาคส่วน ข้าราชการ พลเรือน ทหาร ตำรวจ กลุ่มจิตอาสา ลูกเสือ นักเรียน นักศึกษา ประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้จำนวนมาก การจัดงานวันชาติไทยครั้งนี้เพื่อเสริมสร้างความตระหนักรู้ถึงความสำคัญของวันชาติไทยและร่วมกันประกาศเจตนารมณ์ในอันที่จะสรรค์สร้างวินัยของคนในชาติพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการปกครองในระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ ทรงเป็นพระประมุข
![](/uploaded/content/1060/a3d5aff5786f9dea031966a118764463.jpg)
![](/uploaded/content/1060/22b0b9372eb5ebd1ba52a74f7895de8f.jpg)
![](/uploaded/content/1060/eef73e4d8a3c9c6fb7f368b1d50fa424.jpg)
![](/uploaded/content/1060/919e86841ce98cdebe730a9de21c3fb2.jpg)
![](/uploaded/content/1060/47d6e28be828262284d8d19ab510acf6.jpg)
![](/uploaded/content/1060/fcc2e22923834d2ef39422640f4df0de.jpg)
![](/uploaded/content/1060/20d87a02828773b3f5dfabdad8d91fea.jpg)