วันที่ 9 ธันวาคม 2562 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยพนักงานเทศบาล เข้าร่วมงานวันต่อต้านคอร์รัปชั่นสากล(ประเทศไทย)จังหวัดขอนแก่น ณ ห้องประชุมพีรสิทธิ์ คํานวณศิลป์ วิทยาลัยการปกครองท้องถิ่น มหาวิทยาลัยขอนแก่น ในการนี้ผู้บริหารเทศบาลตำบลบ้านเป็ดได้เข้าร่วมรับมอบรางวัลที่ผ่านการประเมินคุณธรรม และความโปร่งใส(ITA)ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 จากนายปานทอง สระคูพันธ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น โดยเทศบาลตำบลบ้านเป็ด มีผลการประเมินในระดับ A
![](/uploaded/content/1063/8c205951a49937f8ced7fd048d779ed8.jpg)
![](/uploaded/content/1063/5e532b455ae0b7f6ab8a02935b9d4997.jpg)
![](/uploaded/content/1063/183d6bb73fc9a136af14b01aba09e1df.jpg)
![](/uploaded/content/1063/d754d4d64ab413728118381c44bc7b14.jpg)
![](/uploaded/content/1063/02bcd4c03402da7aa418690f53e88f8e.jpg)
![](/uploaded/content/1063/cfbb01e6b174f7fe0cf6394ae12b6e63.jpg)
![](/uploaded/content/1063/b8f0ee9ec6aeb083e2e808b27d545bc4.jpg)