วันที่ 11 ธันวาคม 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานการประชุมร่วมหารือแลกเปลี่ยนการปรับปรุงเส้นทางเพื่ออำนวยความปลอดภัยผู้พิการกับโรงเรียนการศึกษาคนตาบอด ขอนแก่น เพื่อลดความเสี่ยงบนถนนสำหรับคนตาบอด โดยเทศบาลได้นำเสนอลูกระนาดชะลอความเร็ว ป้ายเตือนข้อความระวังคนตาบอด ปรับปรุงหน้าดินบางส่วน ระหว่างรองบประมาณจากส่วนกลางเพื่อปรับปรุงถนนทั้งเส้น ณ ห้องประชุมหนองโคตร
![](/uploaded/content/1065/5ed81daaef1ae982c361fd0da587b90a.jpg)
![](/uploaded/content/1065/5a93e910baf8ea2168df134182fc8f74.jpg)
![](/uploaded/content/1065/664e78613f392e71d6d04bcbeb5a05db.jpg)
![](/uploaded/content/1065/1288f9b5173823f6f7b68eb1e62b5445.jpg)
![](/uploaded/content/1065/c3f7247afa7984465c6db9f06ddb9979.jpg)
![](/uploaded/content/1065/2779de42ddeeac6b8f731bde5abc6e6e.jpg)
![](/uploaded/content/1065/104626e0b60892de8de527cbaa4467bf.jpg)
![](/uploaded/content/1065/4d29c6cfbc7dd6569c71c5797d24b998.jpg)