วันที่ 24 มกราคม 2561 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมและทัศนศึกษาดูงานของคณะกรรมการชุมชน ผู้นำหมู่บ้านและบุคคลในชุมชน เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2561 ตามแนวพระราชดำริในหลวงรัชกาลที่ 9 ระหว่างวันที่ 24 - 27 มกราคม พ.ศ.2561 ณ จังหวัดขอนแก่น ชลบุรี ระยอง โดยมี สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ผู้ใหญ่บ้านและผู้นำชุมชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](/uploaded/content/107/c52daff0176b93bab0f11ab9c204e0a3.jpg)
![](/uploaded/content/107/ea91cfe9002b079946ecd6b3deaae000.jpg)
![](/uploaded/content/107/af2dcb2af7b67707ec3ad7938fe83735.jpg)
![](/uploaded/content/107/9a8da61b9831df3cb6b67b400228c715.jpg)