วันที่ 11 ธันวาคม 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานการประชุมร่วมหารือแลกเปลี่ยนการปรับปรุงเส้นทางเพื่ออำนวยความปลอดภัยผู้พิการกับโรงเรียนการศึกษาคนตาบอด ขอนแก่น เพื่อลดความเสี่ยงบนถนนสำหรับคนตาบอด โดยเทศบาลได้นำเสนอลูกระนาดชะลอความเร็ว ป้ายเตือนข้อความระวังคนตาบอด ปรับปรุงหน้าดินบางส่วน ระหว่างรองบประมาณจากส่วนกลางเพื่อปรับปรุงถนนทั้งเส้น ณ ห้องประชุมหนองโคตร
![](/uploaded/content/1071/0ae370075401640de4d6daa7e2ad443a.jpg)
![](/uploaded/content/1071/dc42864aa2899137d7810eadb7fe9106.jpg)
![](/uploaded/content/1071/bc46e8bae745fdf44074c896b9307e58.jpg)
![](/uploaded/content/1071/57ed6e59d0d8992124398162aa515048.jpg)
![](/uploaded/content/1071/bc2b2eb24daf773e15ef2f330ac18a82.jpg)
![](/uploaded/content/1071/79ffb38c48edc8df0692603a779332a5.jpg)
![](/uploaded/content/1071/2940efe430fe995f19365d66ad85332a.jpg)
![](/uploaded/content/1071/e9df51a8e77f7a647f6ad123fe5cf073.jpg)