วันที่ 24 ธันวาคม 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานการประชุมตามโครงการสร้างความเข้มแข็งให้กับชุมชน ประจำปี งบประมาณ 2563 ในเดือนธันวาคม 2562 เพื่อประชาสัมพันธ์กิจกรรมต่างๆ รวมถึงให้ผู้ใหญ่บ้านและผู้นำชุมชน เสนอปัญหาในชุมชน เพื่อดำเนินการแก้ไขตามกระบวนการต่อไป และกองสาธารสุขฯได้จัดทำโครงการบ้านเป็ดเมืองสะอาด ส่งเสริมการจัดการขยะต้นทาง พร้อมมอบถังขยะอินทรีย์ให้นายบุญเที่ยง พลทองสถิตย์ ซึ่งเป็นปราชญ์ชาวบ้านด้านการเกษตร โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ผู้ใหญ่บ้านและผู้นำชุมชน เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ หอประชุมเอนกประสงค์ไพศาล เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/1083/7f70de5f6ba493c3303f932f3f6bd825.jpg)
![](/uploaded/content/1083/d10e51069b2ca8d31e0c9195828ef96a.jpg)
![](/uploaded/content/1083/b177471e01a0990e8e96501ff786f5cd.jpg)
![](/uploaded/content/1083/346ba5c1d2ba06080c100198d6c9921e.jpg)
![](/uploaded/content/1083/235a4cbe94922f33dbd4dd0b48f39569.jpg)
![](/uploaded/content/1083/20fc40915b1cf84696ae1520c9d1d3c0.jpg)