วันที่ 16 มกราคม 2563 เทศบาลตำบลบ้านเป็ดนำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และผู้บริหาร เข้าร่วมการอบรมสัมมนาวิชาการและเพิ่มศักยภาพคณะกรรมการสันนิบาตเทศบาลภาคตะวันออกเฉียงเหนือและสมาชิกสันนิบาตเทศบาลภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 1/2563 ซึ่งได้รับเกียรติจากนายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธีเปิด มีพนักงานเทศบาลและพนักงานจ้างเทศบาลตำบลบ้านเป็ดร่วมตอนรับผู้เข้าร่วมประชุม ณ ขอนแก่นฮอลล์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา ขอนแก่น
![](/uploaded/content/1105/6a1afaf188867e6a93dd064a14c2a4a7.jpg)
![](/uploaded/content/1105/c3e26400c07ae09a14cd91c662b459b2.jpg)
![](/uploaded/content/1105/315452d625863f7c05dc029b791f1c9e.jpg)
![](/uploaded/content/1105/4d3a0dd86c9dc9d8bbdd6725973ac528.jpg)