วันที่ 24 มกราคม พ.ศ. 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ดเป็นประธานประกอบพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พุทธศักราช 2562 ตามที่กระทรวงมหาดไทย ได้รับพระราชทานพระบรมราชานุญาตให้เชิญพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ไปจัดพิมพ์เป็นแผ่นภาพ จำนวน 23,323,000 แผ่น สำหรับมอบให้แก่ประชาชน ที่ทำการองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงเรียน และศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เพื่อให้ประชาชน หน่วยงานและองค์กรต่างๆ ได้น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ไพศาล
![](/uploaded/content/1117/19d04a57928d49e330d53edadb3b41dd.jpg)
![](/uploaded/content/1117/36b8c0273fe8a34fb301509e9c6e3531.jpg)
![](/uploaded/content/1117/218362a76208f7b08d9bb33931f9adb2.jpg)
![](/uploaded/content/1117/479d4b8798a11dd5b3aeb6201ee1724f.jpg)
![](/uploaded/content/1117/2d5921b5d38c593ee4364f7dea18559b.jpg)