เมื่อวันที่ 5-8 กุมภาพันธ์ 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล รวมไปถึง กำนัน ผู้ใหญบ้าน ผู้นำชุมชน คณะกรรมการชุมชนและบุคคลในชุมชน จำนวนกว่า 400 คน ไปศึกษาดูงาน ณ อบจ.กาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี ได้ดูงานฝ่ายพัฒนาสังคม ฝ่ายสถานสงเคราะห์คนชรา และดูงาน ณ ตำบลหนองสาหร่าย อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี ได้แวะนมัสการพระพุทธรูปปางประทานพร จังหวัดกาญจนบุรี ถ่ายรูปต้นจามจุรียักษ์ และแวะวัดป่าเลย์ไลย์ จังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อให้ผู้ร่วมเดินทางทัศนศึกษาดูงานในครั้งนี้ ได้ร่วมทำบุญไหว้พระขอพร และเพื่อเป็นศิริมงคลในการทำงานต่อไป
![](/uploaded/content/1143/d746bacf68947e22fc8ec68bbf88ae40.jpg)
![](/uploaded/content/1143/a46240e401d90ceff23e46c4ae3b5ad4.jpg)
![](/uploaded/content/1143/94dc30486fc7da110aed4aff0d7253cf.jpg)
![](/uploaded/content/1143/8b6150f0d5daeee74ad80fdea126fc61.jpg)
![](/uploaded/content/1143/7f128d2dfa8c7acaad268dff9f1b5b9b.jpg)
![](/uploaded/content/1143/37217b11cc09df309b976ed22d408308.jpg)