วันที่ 6 มีนาคม 2563 นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาล เป็นประธานกล่าวเปิดงาน กิจกรรม Open house ซึ่งจัดขึ้นโดยโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านเป็ดและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกฟันโปง ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด ซึ่งเป็นกิจกรรมเพื่อส่งเสริมการเรียนการสอนและพัฒนาทักษะให้กับเด็กๆ ทั้งทางด้านความรู้และด้านสติปัญญา ภายในงานมีการจัดบูธแสดงผลงานของน้องๆนักเรียนและการจำหน่ายสินค้า และโครงการส่งเสริมและอนุรักษ์ภูมิปัญญาท้องถิ่น พิพิธภัณฑ์เกลือ เพื่อสร้างศูนย์เรียนรู้ให้กับชุมชน โดยมีการสาธิตขั้นตอนการผลิตเกลือ โดยน้องๆนักเรียนโรงเรียนเทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาล และผู้ปกครองเด็กๆ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](/uploaded/content/1179/35159a8f4f6c88a7a4feb86b05bf6c1a.jpg)
![](/uploaded/content/1179/c9d80727fe893c72698135b1dc591f28.jpg)
![](/uploaded/content/1179/b6ee1a7b1e9243922e7d29555292cefd.jpg)
![](/uploaded/content/1179/e85ecef5aa9042861c1de5f0625f8b81.jpg)
![](/uploaded/content/1179/5d815354f1b1e13feb5e816a5a17c4d4.jpg)
![](/uploaded/content/1179/1130ec1fb0fdf8ffdbb56699ccdbe4af.jpg)
![](/uploaded/content/1179/645fa75e6c7e04a4669017a2e06e4067.jpg)