ในวันนี้ 12 มีนาคม 2563 ที่บริเวณด้านหน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น นำโดยนายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาลปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และนายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านเป็ด สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมได้ร่วมกันตั้งจุดตรวจ จุดคัดกรอง พนักงานเทศบาล และประชาชน ที่เข้ามาติดต่อราชการ เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโรคโควิด-19 พร้อมนำเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ มอบให้กองต่างๆเพื่อบริการประชาชนที่มาติดต่อราชการ
![](/uploaded/content/1181/aed29f9bd479d3341467e34bab1ef3f8.jpg)
![](/uploaded/content/1181/8fdb5a0cff406be218c6e7c4b4dff662.jpg)
![](/uploaded/content/1181/8d7ebcb6311798e925e4ef9b8d466cd0.jpg)
![](/uploaded/content/1181/5a278d8b31e88bdd9e25d370cb26c4e7.jpg)
![](/uploaded/content/1181/fd33572c3657f39cf35589cac0dd7056.jpg)
![](/uploaded/content/1181/710cf61bc6d2c900826d9d3bef294de2.jpg)