วันที่ 12 มีนาคม 2563 นายประทีป เสาผล ประธานสภาเทศบาล ได้เป็นประธานเปิดงานในโครงการพัฒนาศักยภาพแกนนำและส่งเสริมการออกกำลังกายในชุมชน ประจำปีงบประมาณ 2563 โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลและแกนนำสุขภาพในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ภายในงานมีการบรรยายให้ความรู้ด้านการออกกำลังกายที่ถูกวิธี โดยได้รับเกียรติจากทีมวิทยากร โรงพยาบาลศูนย์ขอนแก่น มาบรรยายให้ความรู้และให้บริการการตรวจสุขภาพร่างกายให้กับแกนนำสุขภาพ รวมไปถึงกิจกรรมเต้นรำวง ณ หอประชุมเอนกประสงค์ไพศาล เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/1209/fe53fb217caf2ec1da88e4a6d3b5a14d.jpg)
![](/uploaded/content/1209/4dc4faf8651a944a9da783144245c6fa.jpg)
![](/uploaded/content/1209/d8d9cbc8b562f6ccff2e7df01ee0a53c.jpg)
![](/uploaded/content/1209/ec4b3bd53a44e699a191ac3d46d05096.jpg)
![](/uploaded/content/1209/0b4ff635cb65ca5c003b34ee87841f1f.jpg)
![](/uploaded/content/1209/8b4ed1f4227aad44d2bb758bba4e4c6a.jpg)
![](/uploaded/content/1209/cb67052bdbebdb4df90e27713e60f781.jpg)