วันที่ 16 มีนาคม 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานเปิดโครงการควบคุมและป้องกันโรคติดต่อตามฤดูกาล ประจำปีงบประมาณ 2563 โดยได้รับเกียรติจาก ดร.นพ.ธรรมสรรณ์ จีระอำพรวัฒน์ จากโรงพยาบาลขอนแก่น ให้ความรู้ในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัส COVID-19 และการจัดทำหน้ากากอนามัยเพื่อการป้องกันตนเอง โดยมีคุณครูวิทยากรฝึกปฏิบัติ จาก กศน.ตำบลบ้านเป็ด,ตำบลบ้านค้อ,ตำบลดอนหัน,ตำบลโนนท่อน สาธิตและฝึกปฏิบัติการทำหน้ากากอนามัย โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ผู้ใหญ่บ้านและผู้นำชุมชน เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ หอประชุมเอนกประสงค์ไพศาล เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/1212/cebb50c53b633d437d5af2cd844dee2a.jpg)
![](/uploaded/content/1212/90c9874426cab475ad11447008992a19.jpg)
![](/uploaded/content/1212/43eea7d8e418901fcd263c3cee0f9a71.jpg)
![](/uploaded/content/1212/d189bd1b4e0175e525a7ad132a32aa1f.jpg)
![](/uploaded/content/1212/462b0254b0271a7322d363dd4f471847.jpg)
![](/uploaded/content/1212/3e1ecb5b86fc950ebf9541be52ca46a3.jpg)