วันที่ 23 มีนาคม 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาลปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้สั่งการให้เจ้าหน้าที่นำเครื่องพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ มาทำการฉีดพ่นสถานที่ราชการในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ที่สถานีตํารวจภูธรบ้านเป็ด,โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตําบลบ้านเป็ด และหน่วยบริการปฐมภูมิหัวทุ่ง เพื่อสร้างความปลอดภัยให้กับเจ้าหน้าที่และประชาชนที่มาติดต่อราชการ
![](/uploaded/content/1215/bb1c0d802b5604fbc6e4a83ccbda8346.jpg)
![](/uploaded/content/1215/53ee892c8a715d344509e13785ea8264.jpg)
![](/uploaded/content/1215/043d536696dfc3b5c4c0d9d2d399e520.jpg)
![](/uploaded/content/1215/f91fb7dc0da931577059b558e43047a7.jpg)
![](/uploaded/content/1215/4ee3a893409b803fdb7fc65b10bd352b.jpg)
![](/uploaded/content/1215/f4760ae9409904fc4b6cc85533fa350b.jpg)
![](/uploaded/content/1215/a37f619c1f36b656957eb416143b2466.jpg)
![](/uploaded/content/1215/e215ae3f2792b4d179380431f70447c0.jpg)