วันที่ 25 พฤษภาคม 2563 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบ้านเป็ด หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ได้ตั้งตู้ปันสุข เพื่อให้ประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ไปใช้ในชีวิตประจำวัน โดยสามารถหยิบสิ่งของที่จำเป็นได้จากตู้ปันสุข (หยิบไปแต่พอดี ถ้าท่านมีก็แบ่งปัน) เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ขอขอบคุณ ผู้ใจบุญ ที่ได้นำสิ่งของมาเติมใส่ตู้ปันสุข และไข่ไก่จากบริษัท ชอบใจโฮลดิ้ง จำกัด
ขอเรียนเชิญมาแบ่งปันความสุขได้ที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ดนะครับ
![](/uploaded/content/1314/87a1ecf94a2563db249d77baea2da845.jpg)
![](/uploaded/content/1314/5e2188a8ad2409d88edf73bb24d4d86a.jpg)
![](/uploaded/content/1314/636ed4af57de1e8c844731b27cfd2e09.jpg)
![](/uploaded/content/1314/adb9f921f5fe9ba8810a845418d5883a.jpg)
![](/uploaded/content/1314/a30926bd25ee2151d68cccd3c302f882.jpg)