วันที่ 11 มิถุนายน 2653 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ในสุนัขและแมว ตามโครงการรณรงค์ควบคุมและป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ณ บ้านกังวาน หมู่ 19 จำนวน 66 ตัว รวมถึงได้มีการตรวจคัดกรองประชาชนที่นำสุนัขและแมวมาร่วมฉีดวัคซีนในครั้งนี้ โดยดำเนินกิจกรรมร่วมกับอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน
![](/uploaded/content/1337/65436629161a3f55f3fbbd183aa6fee7.jpg)
![](/uploaded/content/1337/2e3e97921ce069c3fb84ef2fa49c5f0e.jpg)
![](/uploaded/content/1337/b7d05da19cb0792ecff898b199ca116f.jpg)
![](/uploaded/content/1337/e37137affea5a8282ac2969e59a2a844.jpg)
![](/uploaded/content/1337/82c82048514f7bcd64de35ae4bb7ef0c.jpg)
![](/uploaded/content/1337/d76db41b45806e85858639be035d6d68.jpg)
![](/uploaded/content/1337/48aed9a67511a4cbacd3ef4f3d72f401.jpg)
![](/uploaded/content/1337/bd36ea5c9e8ce45bcf170cc30e628927.jpg)
![](/uploaded/content/1337/bb4475bdb39550f545e1b9258cbfc846.jpg)