วันที่ 12 มิถุนายน 2653 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ในสุนัขและแมว ตามโครงการรณรงค์ควบคุมและป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ณ บ้านกอก หมู่ 7 จำนวน 62 ตัว รวมถึงได้มีการตรวจคัดกรองประชาชนที่นำสุนัขและแมวมาร่วมฉีดวัคซีนในครั้งนี้ โดยดำเนินกิจกรรมร่วมกับอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน
![](/uploaded/content/1339/34d649aa9f9633fd12c389fb593d9d67.jpg)
![](/uploaded/content/1339/1145c8963d9a803b86a729f784fb00d9.jpg)
![](/uploaded/content/1339/81951e4b3133a96267d6d7cb22efdde1.jpg)
![](/uploaded/content/1339/6b50433d07c8afb2a3d25319b326ea63.jpg)
![](/uploaded/content/1339/a79621bd7d1c15fa870d2a7c49e62e78.jpg)
![](/uploaded/content/1339/e5d0bddc7636bc300808e60d9a1d6a57.jpg)
![](/uploaded/content/1339/5479849143172d50f4dc8d55dd938446.jpg)