ความคืบหน้าในการดำเนินการแก้ไขปัญหาน้ำในบึงหนองโคตร
โดยล่าสุดเทศบาลตำบลบ้านเป็ดได้ดำเนินการสูบส่วนผิวน้ำที่มีปัญหาออกและเร่งใส่สาร EM เพื่อบำบัดแก้ปัญหาและระงับกลิ่น ซึ่งได้มีการสั่งการเร่งรัดให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการบำบัดฟื้นฟูทุกวันและได้รับความร่วมมือจากชมรมเจ็ทสกีขอนแก่น ในการนำเรือเจ็ทสกีมาวิ่งในน้ำ เพื่อเพิ่มออกซิเจนในน้ำให้มีปริมาณมากขึ้น ซึ่งปัจจุบันสามารถระงับกลิ่นลงไปได้เป็นอย่างมาก
#ทางเทศบาลตำบลบ้านเป็ดจึงขอขอบคุณทางชมรมเจ็ทสกีขอนแก่นมา ณ โอกาสนี้ด้วย
#เพื่อช่วยกันรักษาคุณภาพของน้ำในบึงหนองโคตร ทางเทศบาลตำบลบ้านเป็ดจึงขอความร่วมมือจาก ร้านค้า ผู้ประกอบการงดปล่อยน้ำเสียของเสียหรือสิ่งปฏิกูลใดๆลงสู่บึงหนองโคตร และขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือมา ณโอกาสนี้ด้วย
#จึงเรียนมาเพื่อประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนในพื้นที่ได้รับทราบถึงความคืบหน้าและแนวทางในการแก้ไขปัญหา
![](/uploaded/content/1391/8d6dc0228f8d8b3275c6b37eea2ef17a.jpg)
![](/uploaded/content/1391/4daad99a5de8f669bc8b24a15dd25e31.jpg)
![](/uploaded/content/1391/ff30ac3098c196ed881eff8e8b951a18.jpg)
![](/uploaded/content/1391/670f64338dcd2d859aa1eeceb0f01aac.jpg)
![](/uploaded/content/1391/f3c334e47f87cbaf3b9e5f9dcb7d4aab.jpg)
![](/uploaded/content/1391/136c0beaa5ff7b4a0a71836913b76220.jpg)
![](/uploaded/content/1391/8c011ca0b1176941ace049498b8e2575.jpg)