วันที่ 11 มกราคม 2564 พันตรีกษิดิศ อ้วนพรมมา รองปลัดเทศบาล ปฏิบัติราชการแทนปลัดเทศบาล และกองการศึกษา เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำกระปุกออมสิน กล่องดินสอ อุปกรณ์การเรียน แจกให้เด็กนักเรียน โรงเรียนเทศบาลตำบลบ้านเป็ด และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโคกฟันโปง เนื่องด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ที่มีความรุนแรงเพิ่มมากขึ้น ทำให้เทศบาลตำบลบ้านเป็ดงดจัดกิจกรรมวันเด็ก 2564 จึงได้สนับสนุนสิ่งของให้ทางโรงเรียนแทน
![](/uploaded/content/1716/7d80bfecc3265384dce86c27f5b698d5.jpg)
![](/uploaded/content/1716/e372c288334e887f36da116f785a40ce.jpg)
![](/uploaded/content/1716/2a42c9f7e1bcf77ffe05d550dce28b06.jpg)
![](/uploaded/content/1716/2da433a770ec994d7988cc993add554e.jpg)
![](/uploaded/content/1716/c60ea26056003da73cadf1d9904dc167.jpg)
![](/uploaded/content/1716/6486d0fe0870c422949b856550f0538a.jpg)
![](/uploaded/content/1716/b5928d076d5097e62dec77c725f8daca.jpg)
![](/uploaded/content/1716/87fc80f3005cd18f213cd808432f055a.jpg)
![](/uploaded/content/1716/8675931450de34778f235111daa1a964.jpg)
![](/uploaded/content/1716/7de9815655529cdee296a3ff033699e2.jpg)