วันที่ 13 พฤษภาคม 2564 นางสมสมัย เทศประสิทธิ์ ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม นำคณะเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่ชี้แจงแนวทางการจัดตั้งกลุ่มอาชีพเกษตรอินทรีย์ตำบลบ้านเป็ด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อขอรับสนับสนุนงบประมาณจากเทศบาลและเพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพ เพิ่มรายได้ให้กับชุมชน ณ บ้านเป็ด หมู่ที่ 1,2,3 และ หมู่ที่ 18
![](/uploaded/content/2000/8c0eb24821605d16358c5937347803c9.jpg)
![](/uploaded/content/2000/9d53f4cce4d3e47d3ae8ebd2ae61b534.jpg)
![](/uploaded/content/2000/7ed3653b7aa0b326164e3c077fda45e1.jpg)
![](/uploaded/content/2000/c3570dc930d5d7aba23ad9d29ddfa542.jpg)
![](/uploaded/content/2000/c85a9bba4413c48b314a3f7ca3d71c6d.jpg)
![](/uploaded/content/2000/0ef9e8bb933592e8992fe0521ba71c27.jpg)