วันที่ 4 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย นายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และหัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ลงพื้นที่มอบวัสดุ อุปกรณ์ ซ่อมแซมบ้าน ให้กับนาย สุขสันต์ นามโสม และนางสุเพชรรัตน์ นามโสม บ้านเลขที่ 340 บ้านเป็ด ม.1 ที่ได้รับผลกระทบจากวาตภัยที่ผ่านมา เพื่อเป็นการเยียวยาช่วยเหลือประชาชนในเบื้องต้น ตามกฎหมายและตามระเบียบของกระทรวงมหาดไทย
![](/uploaded/content/2037/7fa631901dcd860720eaf8fda0927525.jpg)
![](/uploaded/content/2037/d7f336cb43f18bc6ce95f8aaf0d91705.jpg)
![](/uploaded/content/2037/94521cfb20d8fb817277d1e0f90c4ed7.jpg)
![](/uploaded/content/2037/9eddf331fae369bd471a2b963f91487c.jpg)
![](/uploaded/content/2037/df1bb7d4e513ed985eeaebc2e1ac1786.jpg)
![](/uploaded/content/2037/b5d4e1f2affd3ca2501b8d2084f9afd7.jpg)
![](/uploaded/content/2037/eaa602e791155e64e55e29d06ca9e8e7.jpg)
![](/uploaded/content/2037/86a3a3e266adf06f740279938ddfef33.jpg)
![](/uploaded/content/2037/a07439aa9477807d831746fde264849e.jpg)