วันที่ 9 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย พันตรีกษิดิศ อ้วนพรมมา รองปลัดเทศบาลฯ นางอรัญญา ป้องสิงห์ ผู้อำนวยการกองการศึกษา และคณะ ลงพื้นที่โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด เพื่อตรวจติดตามการเตรียมความพร้อมสถานศึกษาในสังกัด ก่อนเปิดสถานศึกษาภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2564 โดยต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของนักเรียน ครู และบุคลากรทางการศึกษา เพื่อควบคุมและลดความเสี่ยงการแพร่กระจายของเชื้อโรคโควิด-19 ซึ่งเป็นนโบายเร่งด่วนในการรับมือต่อสถานการณ์โควิด - 19 ในปัจจุบัน และการพัฒนานักเรียนและสถานศึกษาให้มีประสิทธิภาพและเป็นมาตรฐานสากล
![](/uploaded/content/2058/eeca0645862176846982f63967ce0f8b.jpg)
![](/uploaded/content/2058/3ca2f36a1bc0eab28b49710dcc237515.jpg)
![](/uploaded/content/2058/f3bf80f27273fa3cd37f0e7b41f6e0c6.jpg)
![](/uploaded/content/2058/6f354f2c9cd4ca72f8c6e51f2e9d2576.jpg)
![](/uploaded/content/2058/a866146d344bac8579ef3c86d8989869.jpg)
![](/uploaded/content/2058/084412b38778c98457ac3ac45ee03acc.jpg)
![](/uploaded/content/2058/b0a7e421fc9e26f606f0170cce67f1da.jpg)
![](/uploaded/content/2058/7bda6fdd3b6574ce32dc40b40f7e9bbd.jpg)
![](/uploaded/content/2058/835f26f3def57dd16fd65df3f6566e1e.jpg)
![](/uploaded/content/2058/3fb72e03035f4c2f8cc68916d563bade.jpg)