วันที่ 14 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย นายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เข้าร่วมการประชุมสัมมนาสันนิบาตเทศบาลจังหวัดขอนแก่น ครั้งที่ 1/2564 เพื่อคัดเลือกประธานคณะกรรมการสันนิบาตเทศบาลจังหวัดขอนแก่น โดยมีมติเลือกนายธีระศักดิ์ ฑีฆายุพันธ์ นายกเทศมนตรีนครขอนแก่น เป็นประธานคณะกรรมการสันนิบาตจังหวัดขอนแก่น นายชัยดี รัตนปรีดา นายกเทศมนตรีตำบลบ้านฝาง เป็นรองประธานคณะกรรมการและนายวิทยา ภูโยสาร ปลัดเทศบาลนครขอนแก่น เป็นเลขานุการฯ ณ หอประชุมยอดขวัญ เทศบาลเมืองศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น
![](/uploaded/content/2066/02e158eecf363b678a2200da8b5dfd4e.jpg)
![](/uploaded/content/2066/930fc675e512114669ad2265545c72aa.jpg)
![](/uploaded/content/2066/6d75fefd62bbd15a26ea18462070b1ab.jpg)
![](/uploaded/content/2066/b43dad08b1d66c5c854c7b38c9f01a28.jpg)
![](/uploaded/content/2066/3a50ef04c97063c5d076cbffbb46d8bd.jpg)
![](/uploaded/content/2066/4bcb7a1f841f6cf0a214794b8d96fa40.jpg)
![](/uploaded/content/2066/b60f48d8e62eaafd308a5d5eef8d7e92.jpg)
![](/uploaded/content/2066/518294b028885e637908b3931cfd4865.jpg)