วันที่ 16 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาล และพันตรีกษิดิศ อ้วนพรมมา รองปลัดเทศบาล นายจักรินทร์ อรรคเศรษฐัง ผู้อำนวยกองช่างและหัวหน้าฝ่ายกองช่าง นายสุริยัน ชูลิขิต หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล พร้อมฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ลงพื้นที่สำรวจ พื้นที่ที่ได้รับผลกระทบจากปัญหาน้ำท่วมขังซ้ำซากในเขตตำบลบ้านเป็ด หลังจากที่ได้ร่วมประชุมหารือการแก้ไขปัญหาเรื่องน้ำท่วม เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน 2564 ตามนโยบายเร่งด่วนของคณะผู้บริหาร ที่จะให้การช่วยเหลือ แก้ไขและบรรเทาความเดือดร้อนให้กับประชาชน
![](/uploaded/content/2068/28413d12245b41399d2f033ba2ce71fb.jpg)
![](/uploaded/content/2068/b41046c792761ef30d9d507a2a9352e9.jpg)
![](/uploaded/content/2068/c75ca1fb7302949177288f4951a2e303.jpg)
![](/uploaded/content/2068/3f5bac15f5452a444f346b7779cc2dab.jpg)
![](/uploaded/content/2068/835bbecd591b03ad35263d4effa7e6d6.jpg)
![](/uploaded/content/2068/d02ce17eafffff8938689b4de7c40e5d.jpg)
![](/uploaded/content/2068/e51d895d89cce2a7a8c6ec1f3467202c.jpg)
![](/uploaded/content/2068/b022a2594c04a23c725a8279b343a80c.jpg)