วันที่ 22 มิถุนายน 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยนายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรี นางชนิสรา วงษ์ศิริ เลขานุการนายกเทศมนตรี นายมนตรี สุพรหมอินทร์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ตรวจสอบน้ำในบึงหนองโคตร โดยสั่งการให้เร่งดำเนินการนำรถดูด มาดูดสาหร่ายสีเขียวที่เน่าเสีย จนส่งกลิ่นเหม็นออก เพื่อบรรเทาความเดือนร้อนเรื่องกลิ่นในเบื้องต้น
![](/uploaded/content/2073/0ccfff77e8f8691a76e4eb96358c451c.jpg)
![](/uploaded/content/2073/4baedfd9c77597b6595bec9cf0dcba0a.jpg)
![](/uploaded/content/2073/c7cc96ac25847b7df20c4b51c82f570c.jpg)
![](/uploaded/content/2073/69f1b1f676418ae9f1563fe5699e023a.jpg)