วันที่ 30 มิถุนายน 2564 นายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ดพร้อมด้วย พันตรีกษิดิศ อ้วนพรมมา รองปลัดเทศบาล นายสุริยัน ชูลิขิต หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล และพันจ่าเอกประดิษฐ์ โยเหลา นักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยชำนาญการ รักษาการในตำแหน่งหัวหน้าฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ ลงพื้นที่สำรวจร่องระบายน้ำและเส้นทางไหลของน้ำ จากบริเวณด้านหลังโรงแรมราชาวดี จนถึงบึงหนองโคตร และตรวจสอบแนวทางแก้ไข้เพื่อเตรียมพร้อมรองรับน้ำ จากกรณีพายุฝน
![](/uploaded/content/2086/08b56bbd9c21df671a90db8d75aafaa4.jpg)
![](/uploaded/content/2086/4df20a48e2ae81a2233e694b4a1f8393.jpg)
![](/uploaded/content/2086/3082566197a51a687f050e6a6590fa86.jpg)
![](/uploaded/content/2086/1068713a529b878a4de07e554c4e69b8.jpg)
![](/uploaded/content/2086/33c702a78fe74aa2ae7d175df3bf020f.jpg)
![](/uploaded/content/2086/61004baddc42fd27be8e9aec80a99785.jpg)
![](/uploaded/content/2086/763da1cfbb3ad907f6d1e0ccd4d2dac8.jpg)
![](/uploaded/content/2086/2ce59ca371bd15144061d0b1b526c9e4.jpg)
![](/uploaded/content/2086/79bc7c06fe34148b5c5dbed71978f607.jpg)