วันที่ 12 กรกฎาคม 2564 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล กำนันตำบลบ้านเป็ด และเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ลงพื้นที่มอบสิ่งของช่วยเหลือผู้ป่วยโควิด - 19 ประกอบด้วย เจลล์และสเปรย์แอลกอฮอลล์ หน้ากากอนามัย ปรอทวัดไข้ และเครื่องอุปโภค บริโภค โดยมีเจ้าหน้าที่อาสาสมัครสาธารณสุข เป็นผู้มอบ นอกจากนี้ คณะผู้บริหารเทศบาล ยังได้เดินทางไปถวายสิ่งของและอุปกรณ์ป้องกันโควิด - 19 แก่เจ้าอาสาวาสวัด เพื่อเป็นประโยชน์แก่พระภิกษุสามเณร ในการป้องกันการแพร่กระจายของเชื้อโควิด - 19
![](/uploaded/content/2102/ea367a119da4b9b26f6887b2d7585cb9.jpg)
![](/uploaded/content/2102/ba41a86f3017bebb442ddf278e453ab8.jpg)
![](/uploaded/content/2102/3e591b03b59a7d2126fe47dcffd0269c.jpg)
![](/uploaded/content/2102/5856f4d846107d92f5f5a140106acfca.jpg)
![](/uploaded/content/2102/2e03ca4b6ce5ac49e535cef32bc35c18.jpg)
![](/uploaded/content/2102/878b94ed9b91d36d8721dc9ec0c81d05.jpg)
![](/uploaded/content/2102/2297709dfc38c3cea6c4f8bbe09ad50c.jpg)
![](/uploaded/content/2102/7cc74797845178ebc5d62e86c2d963bd.jpg)
![](/uploaded/content/2102/75caa364eee34747949856df2c521723.jpg)