วันที่ 9 สิงหาคม 2564 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ร่วมกับ กรมทหารราบที่ 8 พร้อมกำลังพลจิตอาสาของหน่วยภายในค่ายสีหราชเดโชไชย ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น และพ่อค้า แม่ค้า ในตลาดหนองหม่น ร่วมกันทำความสะอาดตลาดหนองหม่น บ้านสันติสุข หมู่ 11 เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 โดย ทำการฉีดน้ำ และใช้ผงซักฟอกทำความสะอาดพื้นตลาด พร้อมฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อโรคทุกแผงของร้านค้า เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับพ่อค้า แม่ค้า รวมทั้งลูกค้าที่มาจับจ่ายซื้อของ และเพื่อเป็นการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19
ภาพ : กรมทหารราบที่ 8
![](/uploaded/content/2148/55a093f96bb093997462881f2f24d54d.jpg)
![](/uploaded/content/2148/bcdaca97f86b3df7045f70645e2b67e9.jpg)
![](/uploaded/content/2148/5e1969107705e9406318d58913497dbe.jpg)
![](/uploaded/content/2148/dd7b10de8935c3509efc9c8bbd5c5504.jpg)
![](/uploaded/content/2148/ad74860136fdf8e471c8e78d63305aaa.jpg)
![](/uploaded/content/2148/01498d9d632d3766d5909e17f75c5f88.jpg)
![](/uploaded/content/2148/2f5a59beb59f7ddc1de8c57fdda71368.jpg)
![](/uploaded/content/2148/329bcaee6ca8b5ab177b4fba423fe3ce.jpg)
![](/uploaded/content/2148/63e4488999c48e29ea337612887ce60a.jpg)
![](/uploaded/content/2148/cbffa37df2972db86fe80305b4d4903f.jpg)