วันที่ 24 ธันวาคม 2564 นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการส่งเสริมการเรียนรู้ภูมิปัญญาท้องถิ่นและปราชญ์ชาวบ้าน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 โดยมี คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ผู้อำนวยการโรงเรียนในเขตตำบลบ้านเป็ด และปราชญ์ชาวบ้าน เข้าร่วมกิจกรรม ณ ห้องประชุมหนองโคตร ชั้น 4 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เพื่อรับฟังผลการดำเนินงานของโครงการฯ ในปี 2562 และ 2563 ที่ผ่านมา พร้อมหารือกำหนดแผนการดำเนินการจัดกิจกรรมของโครงการ จะเริ่มในเดือนมกราคม 2565
![](/uploaded/content/2378/72445cbc504098be8ec3908a7fd4fd6c.jpg)
![](/uploaded/content/2378/c0fc6cf26ade13eac30381b64845dd3b.jpg)
![](/uploaded/content/2378/8c7519cf70ad062873f45afed3a4cc33.jpg)
![](/uploaded/content/2378/7d4de356ada774d1e2d0ce1069839b4b.jpg)
![](/uploaded/content/2378/32d50e0a954069c6af16600d9cbc8481.jpg)
![](/uploaded/content/2378/673058412a7d078b82e39f7929338dad.jpg)
![](/uploaded/content/2378/aad78df9eb441c5bf6b23bf85a370683.jpg)
![](/uploaded/content/2378/f802d928ac57d334fdef1f5f7bce1480.jpg)
![](/uploaded/content/2378/8cdec99fe98f74d7d805af032db1c172.jpg)
![](/uploaded/content/2378/b1f30c92b447559f1c94a5b8b29f52e1.jpg)