วันที่ 2 มกราคม 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดย คณะผู้บริหารเทศบาลตำบลบ้านเป็ด หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงาน เจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พลโทสวราชย์ แสงผล แม่ทัพภาคที่ 2 พร้อมด้วย นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น ในการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมจุดบริการประชาชน ในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2565 ของเทศบาลตําบลบ้านเป็ด พร้อมมอบสิ่งของอุปโภค บริโภค ให้กับเจ้าหน้าที่ผู้อยู่เวรให้บริการประชาชน เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ทุกคนในการปฏิบัติหน้าที่
ในการนี้ แม่ทัพภาคที่ 2 พร้อมด้วยผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น และหัวหน้าส่วนราชการ ยังได้มอบเครื่องดื่ม หน้ากากอนามัย และเจลล์แอลกอฮอล์ล้างมือ ให้กับประชาชน ที่ขับรถสัญจรผ่านหน้าจุดบริการ ณ จุดบริการประชาชน หน้าเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมืองขอนแก่น
ในการนี้ แม่ทัพภาคที่ 2 พร้อมด้วยผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น และหัวหน้าส่วนราชการ ยังได้มอบเครื่องดื่ม หน้ากากอนามัย และเจลล์แอลกอฮอล์ล้างมือ ให้กับประชาชน ที่ขับรถสัญจรผ่านหน้าจุดบริการ ณ จุดบริการประชาชน หน้าเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมืองขอนแก่น
![](/uploaded/content/2384/e3bccd1f95694f749476d9ce26a78b55.jpg)
![](/uploaded/content/2384/7b9cf01ea85df567c234bcb14708434a.jpg)
![](/uploaded/content/2384/431ea6add70b91e525dd5f1978a97339.jpg)
![](/uploaded/content/2384/ab4747605c2ff27c909e6aeeece106b8.jpg)
![](/uploaded/content/2384/6213cfb18e0af530d7177b339884516c.jpg)
![](/uploaded/content/2384/8d509713a9924870a40ce976d668d255.jpg)
![](/uploaded/content/2384/98ab2c2080d08104f232aed5bf708c1c.jpg)
![](/uploaded/content/2384/ef4d4b273cdd03ec066b06c38e61cf32.jpg)
![](/uploaded/content/2384/6db1eb941976f50f1a20d09796aebfdd.jpg)