วันที่ 20 มกราคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานในการประชุมหารือแนวทางการดำเนินงานการจัดการปัญหาลักลอบทิ้งขยะในพื้นที่สาธารณะและพื้นที่เอกชนให้เป็นไปตามกฎหมาย เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยในที่ประชุมได้มีการนำเสนอปัญหาการทิ้งขยะที่เกิดขึ้นชุมชน หลังจากลงพื้นที่ตรวจสอบและได้มีการแก้ปัญหา แต่ยังพบว่ายังมีประชาชนลักลอบนำขยะมาทิ้งในเขตชุมชน จึงได้มีการหารือตั้งคณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติหน้าที่ชุดตรวจ พร้อมเตรียมการประสานไปยังเจ้าหน้าที่ตำรวจ ในการดำเนินการเอาผิดกับผู้กระทำความผิด ในการลักลอบทิ้งขยะ ให้เป็นไปตามกระบวนการทางกฎหมาย โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมหนองโคตร ชั้น 4 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2423/ac78ccdafd5fbead391f378ee4a21546.jpg)
![](/uploaded/content/2423/a8f12c1c98f3638f644b78227aac4262.jpg)
![](/uploaded/content/2423/050dc2b300ff58a944bdc14914c7ec4a.jpg)
![](/uploaded/content/2423/f67f604d6d334bdb7872ec47a2259e1a.jpg)
![](/uploaded/content/2423/5aa65e404ce43e1e59ce97421416dbfa.jpg)
![](/uploaded/content/2423/120fdbb85cae37f7665c883573016ed2.jpg)
![](/uploaded/content/2423/735beb8220fb5876119ae079fc9521f9.jpg)
![](/uploaded/content/2423/19406cccaa845696f7e2f403ad2f7120.jpg)
![](/uploaded/content/2423/fe217c1e406874b6fc05ad2742c377a2.jpg)
![](/uploaded/content/2423/8b1c83a5f29dc9cd9c8c422593fc582f.jpg)