วันนี้ 3 กุมภาพันธ์ 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด นำโดย นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ให้การต้อนรับนายพันธ์เทพ เสาโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น พร้อมด้วยส่วนราชการ กระทรวจการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จังหวัดขอนแก่นร่วมกับกาชาดจังหวัดขอนแก่นและศูนย์ส่งเสริมความรับผิดชอบต่อสังคมของภาคธุรกิจ (CSR) ลงพื้นที่มอบของขวัญปีใหม่ แก่ผู้สูงอายุตั้งแต่ 100 ปี ขึ้นไป ในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จำนวน 2 คน คือ นางทอง แสนเหนือ อายุ 109 ปี หมู่15 ตำบลบ้านเป็ด และ นายน้อย สารแสง อายุ 105 ปี หมู่ 11 ตำบลบ้านเป็ด ซึ่งผู้สูงอายุทั้ง 2 คนเป็นคนอารมณ์ดี กินง่ายอยู่ง่าย และมีลูกหลานดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดี เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้สูงอายุและรับฟังปัญหาความเดือดร้อนของประชาชน อีกทั้งเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างส่วนราชการกับประชาชนในพื้นที่
![](/uploaded/content/2428/9b9a74385210718c2b497641625c6c92.jpg)
![](/uploaded/content/2428/3b8bcd3c4b97c674935f3a2bcba5456a.jpg)
![](/uploaded/content/2428/f07216605f347470a4565e04a165faa0.jpg)
![](/uploaded/content/2428/9298dbb304a89ec1eaebecb00958a732.jpg)
![](/uploaded/content/2428/4a6b824c3d8a7ff576d4482aa764a1c4.jpg)
![](/uploaded/content/2428/44d2ff699a7e0b83ca26da5f37726373.jpg)
![](/uploaded/content/2428/a4b86b988412f8db107284abdbd3ce43.jpg)
![](/uploaded/content/2428/0238534f8fc9701121d270c6d051ef3e.jpg)
![](/uploaded/content/2428/e5abb2474704afac67e0cbea465351c8.jpg)