วันที่ 18 มีนาคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ร่วมพิธีถวายราชสักการะพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสครบรอบ 117 ปี “วันท้องถิ่นไทย” (งานประเพณี 18 มีนา สุขาภิบาลท่าฉลอม) ประจำปี 2565 โดยได้มี นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากเทศบาลเมือง เทศบาลตำบล และองค์การบริหารส่วนตำบล ในเขตอำเภอเมืองขอนแก่น และผู้แทนส่วนราชการจากหน่วยงานต่างๆ เข้าร่วมพิธีพร้อมขึ้นวางพานพุ่มดอกไม้สดถวายราชสักการะ ตามลำดับ ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น
![](/uploaded/content/2483/cebda475b3f17c4f7f3e2f44e065c39f.jpg)
![](/uploaded/content/2483/6535e8606abeeb2ba2c40cac283331d5.jpg)
![](/uploaded/content/2483/63f77326aafee612e756920613250bd8.jpg)
![](/uploaded/content/2483/4dda48ad3e119d05c7b959b1c892dcdb.jpg)
![](/uploaded/content/2483/172c6452834e8a3560ac80d958fa242b.jpg)
![](/uploaded/content/2483/6b2070f48d11c2125fe8225fb62af552.jpg)
![](/uploaded/content/2483/d1c2293d9fe99a5ae64d14ae666dfa77.jpg)
![](/uploaded/content/2483/0b2fcfe30e9b3945ad40ae834495c4c5.jpg)
![](/uploaded/content/2483/88df6d9b817de0c50a234ddd2811ad47.jpg)
![](/uploaded/content/2483/3f6fe91a3b8bbac5806d5fa9881d0a4c.jpg)