วันที่ 25 มีนาคม 2565 โรงเรียนผู้สูงอายุรวมสุข เทศบาลตำบลบ้านเป็ด เปิดการเรียนการสอนเป็นวันที่ 2 โดยในช่วงเช้า มีกิจกรรมอบรมธรรมะกับการดำรงชีวิต โดยมี พระครูวิสิฐสุตาธิคุณ เจ้าอาวาสวัดกองศรี บ้านโคกฟันโปง มาบรรยายให้ความรู้ ต่อด้วย กิจกรรมอบรมโภชนาการสำหรับสูงวัย โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีมาบรรยาพร้อมทำกิจกรรม สำหรับในช่วงบ่าย เป็นกิจกรรมพัฒนาอาชีพ (การทำน้ำพริก) เป็นการส่งเสริมให้ผู้สูงอายุ สามารถพัฒนาอาชีพร่วมกับผู้อื่นได้ และเป็นการทำกิจกรรมผ่อนคลายความเครียดได้เป็นอย่างดี ในโอกาสนี้ นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วย นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด และนางชนิสรา วงษ์ศิริ เลขานุการนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้ร่วมพบปะและชมกิจกรรมการอบรมและวิธีการทำน้ำพริกของโรงเรียนผู้สูงอายุรวมสุข ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2518/44c5b3c86a897425e9ce31d3b47ed521.jpg)
![](/uploaded/content/2518/b780eb57d667c588e84f4726e2854e4f.jpg)
![](/uploaded/content/2518/005e60575d49302f8b562de6506e6594.jpg)
![](/uploaded/content/2518/d87c159720f5c1df975b72f1974ebf1c.jpg)
![](/uploaded/content/2518/3164078349748e1d0cfdff40ebb70a87.jpg)
![](/uploaded/content/2518/ded80baf9c6da247495909e12bfd7fea.jpg)
![](/uploaded/content/2518/0ac74c0e1e60ea1bab5bb301aedc8840.jpg)
![](/uploaded/content/2518/2345e1bdd803f7937e12d0e7b9458425.jpg)
![](/uploaded/content/2518/fbed14acafe69dc5f0e0d611bcb70c4a.jpg)
![](/uploaded/content/2518/dcf7aac87b0273339c0524d9652d6d9e.jpg)