วันที่ 29 มีนาคม 2565 นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการพัฒนาและส่งเสริมอาชีพของประชาชนในเขตเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 โดยกองสวัสดิการสังคมร่วมกับโรงเรียนผู้สูงอายุบ้านหนองโจด ภายในงานมีกิจกรรมฝึกอบรมและส่งเสริมทักษะ พร้อมฝึกปฏิบัติการทำปลาร้าแจ่วบองและน้ำพริกหมู ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางณัฐสินี อภิพัฒน์โชติกุล ตำแหน่งครูฝึกอาชีพสงเคราะห์ ชั้น 3 และนางสาวพรรณพิมล ขันติยู ตำแหน่งครูฝึกอาชีพสงเคราะห์ ชั้น 3 จากศูนย์การเรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวรัตนาภา จังหวัดขอนแก่น สังกัดกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ในครั้งนี้ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชนและผู้สูงอายุบ้านหนองโจด เข้าร่วมกิจกรรม ณ โรงเรียนผู้สูงอายุบ้านหนองโจด หมู่ที่ 8
![](/uploaded/content/2519/3275bbb4499168f5fb8b3fd426780724.jpg)
![](/uploaded/content/2519/6da20836b9214441f8d60442bc6c0ced.jpg)
![](/uploaded/content/2519/40466982c24b1d33da3f384f63886309.jpg)
![](/uploaded/content/2519/f03628e36d98c3219f1759bbf7402bf9.jpg)
![](/uploaded/content/2519/9ff53d1b441fbad9288a96ec79215176.jpg)
![](/uploaded/content/2519/95255b829b265df37e249c68e6d98034.jpg)
![](/uploaded/content/2519/e2d81e3c3a9645ad713da150c80309fa.jpg)
![](/uploaded/content/2519/1554b9cc3986c85eba8776d40e0ac47e.jpg)
![](/uploaded/content/2519/f66e27c02262fff861c22deeb90932d7.jpg)
![](/uploaded/content/2519/81c974b2267a5d1d962ba5c6d7d2f65b.jpg)