วันที่ 22 เมษายน 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ให้การต้อนรับ นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ และคณะผู้บริหารกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ในการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมพื้นที่จังหวัดขอนแก่น เพื่อจัดทำโครงการพัฒนาที่อยู่อาศัยสำหรับผู้มีรายได้น้อย ผู้สูงอายุ คนพิการ และผู้ด้อยโอกาสที่ยังไม่มีบ้านเป็นของตนเองให้มีที่อยู่อาศัยที่มั่นคง มีสภาพแวดล้อมที่ส่งเสริมให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น เข้าถึงสวัสดิการ สิ่งอำนวยความสะดวกอย่างเท่าเทียมกัน ในการสร้างความมั่นคงด้านที่อยู่อาศัยให้กับประชาชนกลุ่มผู้มีรายได้น้อยในช่วงเศรษฐกิจของประเทศได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) ให้มีที่อยู่อาศัยที่มีมาตรฐานในราคาที่รับภาระได้ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2547/3d1a5d5e97eb0bb587e416d9fb3f5599.jpg)
![](/uploaded/content/2547/eeeec5c1b60eab9e41bbf9d6d1ca04ca.jpg)
![](/uploaded/content/2547/ba251020850eb973f22b4e0505612468.jpg)
![](/uploaded/content/2547/7ba7cae6ef929948b9a4a144ff16df61.jpg)
![](/uploaded/content/2547/fbd1792e5baf4c3a2dc2556b0d076453.jpg)
![](/uploaded/content/2547/0f1699eed7835a01970be0a31c6a61eb.jpg)
![](/uploaded/content/2547/318a73145bdc5afa331bd5a95d2d6310.jpg)
![](/uploaded/content/2547/1bdcb64b3a96597bc33723ec90f51b65.jpg)
![](/uploaded/content/2547/796933c273f582d348f0f64e0b7bbfe9.jpg)
![](/uploaded/content/2547/6c0fc0931d36fa4b325f8adc0e68d0cf.jpg)