วันที่ 6 พฤษภาคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำแผนปฏิบัติการขับเคลื่อนกลไกป้องกันและแก้ไขปัญหาความรุนแรงในครอบครัว / สังคม ครั้งที่ 3 จังหวัดขอนแก่น โดยมี นางรุ่งทิวา สุดแดน รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว นางกุสุมา พนอนุอุดมสุข ผู้อำนวยการกองส่งเสริมสถาบันครอบครัว นางสาววิจิตรา รชตะนันทิกุล ประธานคณะทำงานบูรณาการการทำงานในการจัดการกับปัญหาความรุนแรงในครอบครัว นางสาวสุเพ็ญศรี พึ่งโคกสูง ผู้อำนวยการมูลนิธิส่งเสริมความเสมอภาคทางสังคม และคณะทำงานรวมทั้งเจ้าหน้าที่จากกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ เข้าร่วมประชุม โดยมีการรับฟังบรรยาย ในหัวข้อ สถานการณ์ จุดแข็ง และโอกาสในการดำเนินงาน โดย ดร.ทิพรัตน์ อุดเมืองเพีย พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ เป็นวิทยากรในพื้นที่ ต่อด้วยกิจกรรมกลุ่มถอดบทเรียนความท้าทาย เป้าหมาย ในการพัฒนา โดย นางสาวสุเพ็ญศรี พึ่งโคกสูง ผู้อำนวยการมูลนิธิส่งเสริมความเสมอภาคทางสังคม และนางกุสุมา พนอนุอุดมสุข ผู้อำนวยการกองส่งเสริมสถาบันครอบครัว ณ ห้องประชุมหนองโคตร ชั้น 4 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2572/8c987d3e8e75bbd378f143d1ff692a85.jpg)
![](/uploaded/content/2572/b3cb6962f0856504903ee916a53467e0.jpg)
![](/uploaded/content/2572/4e7733441de31a8acc524d41af9d516d.jpg)
![](/uploaded/content/2572/36da12014cfca97c5f6bd8df90ed97c0.jpg)
![](/uploaded/content/2572/ae017123caf4e84cb62fb85e58490f7f.jpg)
![](/uploaded/content/2572/0bb48446278dfae177a5ac08204cecba.jpg)
![](/uploaded/content/2572/93216e7cc7d7877a21db7527a476d523.jpg)
![](/uploaded/content/2572/8166ad6e28c52ce09dc486ddaeb5b102.jpg)
![](/uploaded/content/2572/91bc85808341cc8e32ffff6172d9d919.jpg)
![](/uploaded/content/2572/511263d7530040da399a9ca8e834a85c.jpg)