วันที่ 25 มีนาคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยนายเอกรัฐ ชุมแวงวาปี รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ร่วมพิธีมอบเกียรติบัตรหน่วยงานที่ผ่านการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ จังหวัดขอนแก่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 โดยมี นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในการมอบเกียรติบัตร ณ ห้องประชุมแก่นเมือง ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดขอนแก่น (หลังใหม่)
สำหรับผลการประเมินฯของเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อยู่ในอันดับ 7 ด้วยคะแนน 98.22 คะแนน ระดับ AA ใน 10 อันดับคะแนนที่สูงที่สุดในจังหวัดขอนแก่น ประเภทองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
สำหรับผลการประเมินฯของเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อยู่ในอันดับ 7 ด้วยคะแนน 98.22 คะแนน ระดับ AA ใน 10 อันดับคะแนนที่สูงที่สุดในจังหวัดขอนแก่น ประเภทองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
![](/uploaded/content/2600/decc01cd248d9329d886b370f4000f59.jpg)
![](/uploaded/content/2600/a810de18ce1061a67c54770725c12108.jpg)
![](/uploaded/content/2600/dd840a22a091d5c47a6044e26d016f7c.jpg)
![](/uploaded/content/2600/ca0e1d5180beb7df16119d848dc1d656.jpg)