วันที่ 28 มิถุนายน 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล คณะสงฆ์ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ร่วมพิธีต้อนรับพระบัญชาสมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปรินายก ประกาศนียบัตรสมณศักดิ์พัดยศ ทรงตั้งเปรียญธรรม 3 ประโยค แด่ พระครูจันทสิริสาร พระมหาพงศกร พุทธสีโล พระมหาอมร อค.คปญฺโญ และพระมหาพิกุล จิตตฺปญฺโญ ประจำปี 2565 ณ วัดท่าบึงบ้านเป็ด หมู่ที่ 1 บ้านเป็ด ต.บ้านเป็ด อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น
![](/uploaded/content/2633/ac0c0a3d4d9f4cdd4eae69db950bf8a7.jpg)
![](/uploaded/content/2633/0736686e1c24db7670748f04229f435e.jpg)
![](/uploaded/content/2633/4796f1361edd2782b7bbb7ef299bfdf4.jpg)
![](/uploaded/content/2633/3ca260be0544165598fe2f89bfe96a6b.jpg)
![](/uploaded/content/2633/a1e9b9be59eb61a8c70f6db9211589cb.jpg)
![](/uploaded/content/2633/eaf9b340363fa4f685878ad1be8bb7bb.jpg)
![](/uploaded/content/2633/d905745a159f8ba8aae5e82dc24c8d29.jpg)
![](/uploaded/content/2633/e0052fb73e1d75a470639794b37438db.jpg)
![](/uploaded/content/2633/58cae3fa18f6a37717b22a3298c18f6a.jpg)
![](/uploaded/content/2633/ed00791a7239c90b1ce54c080251c224.jpg)