วันที่ 4 สิงหาคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการพัฒนาศูนย์เรียนรู้ต้นแบบด้านการดูแลระยะยาวเพื่อป้องกันภาวะฉุกเฉินทางการแพทย์ในโรงเรียนผู้สูงอายุโดยภูมิปัญญาท้องถิ่น โดยได้รับงบประมาณสนับสนุนจากกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ณ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีขอนแก่น
![](/uploaded/content/2677/291b2370c81f36fac9dc1c4242f22f1b.jpg)
![](/uploaded/content/2677/cb10823aa578e351046c84da4c7c88a6.jpg)
![](/uploaded/content/2677/4aa3facad8b87c3f89da516dce0d99be.jpg)
![](/uploaded/content/2677/3b79b25b0e91a054b979e7ce9edc256a.jpg)
![](/uploaded/content/2677/98980bd78a99c8c11608f477a69acc1d.jpg)
![](/uploaded/content/2677/b5f60ed9908e6106f9133962f920f725.jpg)
![](/uploaded/content/2677/0e870b3b41ee68ada17bef24492d95a0.jpg)