เมื่อวันที่ 7 กันยายน 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตีตำบลบ้านเป็ด มอบหมายให้นายสุพล เมืองสนธิ์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการฝึกอบรม และศึกษาดูงาน ของคณะผู้บริหาร พนักงานเทศบาล และลูกจ้าง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยมีทีมวิทยากรของ อาจารย์กิจพิพัฒน์ ขุ่มด้วง ผู้ทรงคุณวุฒิในคณะกรรมการพนักงานเทศบาลจังหวัดขอนแก่นและผู้ช่วยปฏิบัติงานของสมาชิกวุฒิสภา มาบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับหลักธรรมาภิบาลของการบริหารกิจการบ้านเมืองที่ดี 10 หลัด Good Governance เส้นทางก้าวหน้าของข้าราชการส่วนท้องถิ่น การสร้างสรรค์ทีม Teamwork และการดำเนินชีวิตและการทำงาน Work Life Balance ต่อด้วยทีมวิทยากรจาก นายจักรา สิงโต ผู้จัดการหลักสูตรและวิชาการ ทีมสมาร์ทเทรนนิ่งขอนแก่น มาร่วมทำกิจกรรมสร้างความสัมพันธ์และความสามัคคีให้กับผู้บริหารและพนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด ณ หอประชุมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2747/6bde7b5e79394f1d4379d5e5b589f946.jpg)
![](/uploaded/content/2747/50bc80b9b39499896ef747e0d6f34534.jpg)
![](/uploaded/content/2747/ae4ed751d99689ac804ae8503dd472eb.jpg)
![](/uploaded/content/2747/cadde694ecdb5bb43857d45167495c8e.jpg)
![](/uploaded/content/2747/0666f2072fe1abcffc032347781899a4.jpg)
![](/uploaded/content/2747/cc8590f61e362e31d6299c7b9a6157fe.jpg)
![](/uploaded/content/2747/750756834a99a47f8f1fbb144d9f9a18.jpg)
![](/uploaded/content/2747/199cfb128ade244b46d5110103d21382.jpg)
![](/uploaded/content/2747/15f9effb96f8b6f886617b3f9baeab8a.jpg)
![](/uploaded/content/2747/7d6b56d7c5a51af6167bd60cfddec2ec.jpg)