เมื่อวันที่ 10 พฤศจิกายน 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานการประชุมหารือแนวปฏิบัติในการจัดการศึกษาและการเรียนรู้สำหรับเด็กปฐมวัยร่วมกับโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด เพื่อเดินหน้าพัฒนาการจัดการศึกษาและการเรียนรู้สำหรับเด็กปฐมวัย ให้เด็กทุกคนมีพัฒนาการที่ดีเหมาะสมกับวัย ทั้งทางร่างกาย อารมณ์-จิตใจ สังคม และสติปัญญา มีทักษะพื้นฐานในการเรียนรู้อย่างต่อเนื่องตลอดชีวิต สอดคล้องกับหลักการพัฒนาศักยภาพของแต่ละบุคคล สร้างให้เด็กมีคุณลักษณะมีอุปนิสัยใฝ่ดี มีคุณธรรม มีวินัย ใฝ่รู้ มีความคิดสร้างสรรค์ และสามารถซึมซับสุนทรียะและวัฒนธรรมที่หลากหลายได้ โดยมีคณะผู้บริหาร ผู้อำนวยการกองการศึกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด และคณะครู เข้าร่วมการประชุม ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2810/f9e6e14038b71a93268d964a943dbc86.jpg)
![](/uploaded/content/2810/d7cfc895f924c1f959ff5b51ea965ee9.jpg)
![](/uploaded/content/2810/df196f76a134271a1a41480a6ffcb233.jpg)
![](/uploaded/content/2810/69c581c447146802534a46183375987a.jpg)
![](/uploaded/content/2810/1c8cd207cc06be82d373f153a9a4da41.jpg)
![](/uploaded/content/2810/d49c54dd8b0fc73a204f6ae1ee7dfae6.jpg)
![](/uploaded/content/2810/96c4f921b74808643db3275380e4de17.jpg)
![](/uploaded/content/2810/5241a0f2e9c90540534e914eaaa1d229.jpg)
![](/uploaded/content/2810/1aa133203486a357e7e090c124ef4136.jpg)
![](/uploaded/content/2810/ae0440d6b70a453fcdf740c446a188b8.jpg)