วันที่ 14 พฤศจิกายน 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด เข้าร่วมการประชุมรับฟังการชี้แจงรายละเอียดการประกวดออกแบบปรับปรุงภูมิทัศน์โรงเรียนเทศบาลบ้านเป็ด เพื่อเตรียมแผนการดำเนินการให้สอดกคล้องกับแนวคิด “การเรียนผ่านการเล่น หรือ Play based learning” เพื่อพัฒนาศักยภาพและทักษะของนักเรียนในมิติต่างๆ เช่น ความคิดสร้างสรรค์ ด้านวิชาการ และด้านการเข้าสังคม ต้องออกแบบเพื่อสร้างสภาแวดล้อมที่ส่งเสริมการเรียนรู้ผ่านการเล่นของนักเรียน การทำงานอย่างมีความสุขของบุคลากรในโรงเรียน และเป็นสถานที่แห่งความภาคภูมิใจของศิษย์เก่าและชุมชนชาวตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/2811/7ec25bb467b70b5e63e80b38ce8dc200.jpg)
![](/uploaded/content/2811/05bfbf774e1191f89e2bbe0400718e47.jpg)
![](/uploaded/content/2811/1bb42408e0f045b86b1b16e8f6106e3f.jpg)
![](/uploaded/content/2811/6909cd4ed73ad5d44f16a95e4e53ae7e.jpg)
![](/uploaded/content/2811/17297d9898849d81f56b2c3f43121348.jpg)
![](/uploaded/content/2811/4ca055fa53bb1eb19bb7146280747a4e.jpg)
![](/uploaded/content/2811/97a1c240ae2d12e833d11b5286ea193e.jpg)
![](/uploaded/content/2811/3ac5c86d10852815a6ae8447c8a9dcf5.jpg)
![](/uploaded/content/2811/21de9135d761ebfa59128f5bd2749cff.jpg)
![](/uploaded/content/2811/352b1094b19f6353e6a70e9881f7093a.jpg)