วันที่ 10 เมษายน 2562 นายปรีดา นิลสาคู ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ให้สัมภาษณ์กับนักศึกษา คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เรื่องความเป็นมาของสวนสาธารณะบึงหนองโคตร และการพัฒนาสวนสาธารณะบึงหนองโคตรในอนาคต ให้มีความสวยงามรวมถึงการให้บริการประชาชนที่มาใช้บริการ พักผ่อนหย่อนใจ ณ สำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด
![](/uploaded/content/287/c45e66dbeb1284ac2db785e61cd13ea2.jpg)
![](/uploaded/content/287/6111474f11022bf5b9f239bbc2dcee5f.jpg)
![](/uploaded/content/287/d9bcd1ef1e3af03397686a47836132bf.jpg)
![](/uploaded/content/287/e4ffa96f220e1dcf6efff2dc42d82683.jpg)
![](/uploaded/content/287/d509528a2b2675ff708bfa9eebd1b65b.jpg)
![](/uploaded/content/287/b30ab494e73c7c9b9f773272dc06d4dc.jpg)