วันที่ 28 ธันวาคม 2565 เทศบาลตำบลบ้านเป็ด จัดโครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2566 เพื่อให้บริการประชาชนที่ใช้รถใช้ถนน เดินทางกลับภูมิลำเนา ซึ่งอาจทำให้เกิดความเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุทางถนนที่สร้างความสูญเสียต่อชีวิต ร่างกายและทรัพย์สินของประชาชน โดยเป็นการบรูณาการร่วมกันระหว่าง เทศบาลตำบลบ้านเป็ด กรมทหารราบที่ 8 วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี ศูนย์ปฏิบัติการฝนหลวงภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สถานีตำรวจภูธรบ้านเป็ด วิทยาลัยเทคโนโลยีคุวานันท์และสถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานที่ 6 ขอนแก่น โดยได้รับเกียรติจาก พลตรี วรพินิจ ขันธุปัฏน์ ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 23 มาเป็นประธานกล่าวเปิดงาน โดยมีนายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นผู้กล่าวรายงานต่อประธานในพิธี พร้อมกันนี้ยังได้มอบสิ่งของเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานและประชาชนที่สัญจรไปมา ซึ่งจุดบริการประชาชนในวันช่วงหยุดเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2566 จะให้บริการประชาชน ระหว่างวันที่ 28 ธันวาคม 2565 - 3 มกราคม 2566 เพื่อให้ประชาชนสอบถามเส้นทาง และประชาสัมพันธ์ บริการน้ำดื่ม กาแฟ จุดพักรถ จุดรักษาพยาบาล แจ้งเหตุฉุกเฉิน ซึ่งจะมีเจ้าหน้าที่ปฏิบัติหน้าที่ตลอด 24 ชั่วโมง ณ หน้าสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านเป็ด อำเภอเมือง ขอนแก่น
![](/uploaded/content/2878/d616a28fcbdd7a67903506a9d4ab148a.jpg)
![](/uploaded/content/2878/c026d80e534cc8bf67fdc1506d755114.jpg)
![](/uploaded/content/2878/e309b859bc9050b429773ca79ec0f565.jpg)
![](/uploaded/content/2878/bbee1539f9634afc8d4227679878bafc.jpg)
![](/uploaded/content/2878/5fbdf66819f15d838d22844934574bc2.jpg)
![](/uploaded/content/2878/192b2e1a4aafbaf1555f26846e91a586.jpg)
![](/uploaded/content/2878/d8a815408c53deaf5e17cc75af8dafa9.jpg)
![](/uploaded/content/2878/3187454f80c2d90fb711f8daff9eb44f.jpg)
![](/uploaded/content/2878/2112cbaed118231dc2724b7bd47d5c6a.jpg)
![](/uploaded/content/2878/eae02b966fba71d7f1da79a8ef98f517.jpg)