วันที่ 29 ธันวาคม 2565 นายชัชวาล ธีรภานุ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด เป็นประธานเปิดโครงการประกวดพนักงานและลูกจ้างดีเด่น ประจำปีงบประมาณ 2566 พร้อมมอบเกียรติบัตรให้กับพนักงานเทศบาลและลูกจ้างดีเด่น ที่ได้รับคัดเลือกจากคณะผู้บริหาร โดยประเมินจากผลการปฏิบัติงาน การปฏิบัติงานอย่างซื่อสัตย์สุจริตและการประพฤติปฏิบัติตนที่ดีและสามารถเป็นต้นแบบให้กับคนอื่นได้ ณ ลานเป็ด เทศบาลตำบลบ้านเป็ด โดยมีบุคลากรในหน่วยงานเข้าร่วมประมาณ จำนวน 150 คน ประกอบด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล
ในการนี้ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้กำชับให้บุคลากรทุกคนในองค์กรนำหลักเกณฑ์ตามประมวลจริยธรรมไปใช้ในการปฏิบัติตน และรักษาคุณงามความดีที่เจ้าหน้าที่ของรัฐต้องยึดถือปฏิบัติ รวมถึงแนวทางการปฏิบัติตนทางจริยธรรม (Do’s & Don’ts) ข้อควรทำ ข้อไม่ควรทำ ในการปฏิบัติงานด้วย
ในการนี้ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านเป็ด ได้กำชับให้บุคลากรทุกคนในองค์กรนำหลักเกณฑ์ตามประมวลจริยธรรมไปใช้ในการปฏิบัติตน และรักษาคุณงามความดีที่เจ้าหน้าที่ของรัฐต้องยึดถือปฏิบัติ รวมถึงแนวทางการปฏิบัติตนทางจริยธรรม (Do’s & Don’ts) ข้อควรทำ ข้อไม่ควรทำ ในการปฏิบัติงานด้วย
![](/uploaded/content/2879/66f1454f286d3b7d2921d0f7d855850b.jpg)
![](/uploaded/content/2879/6856ad03d51bfaefafec2f9f489d1df2.jpg)
![](/uploaded/content/2879/53fab0e1e1f30f1e6eb94c5067618116.jpg)
![](/uploaded/content/2879/996df7c8e1dcbf9e62fec4cae5f16935.jpg)
![](/uploaded/content/2879/b0993f25db376c1ca28944f90cabb424.jpg)
![](/uploaded/content/2879/b572897e85dcccd0ffa9f637d2f88ee9.jpg)
![](/uploaded/content/2879/3fb4f6641b7465a11c9370c4a2a7642a.jpg)
![](/uploaded/content/2879/5a3fa98a433e61f45eec0743b6d98f5c.jpg)
![](/uploaded/content/2879/e7f077af0c5cd80495fd46c126a374b2.jpg)
![](/uploaded/content/2879/a1f89a6de1b71fa4240cec8cd2167eef.jpg)